บอลพรุ่งนี้ ตารางบอลพรุงนี้ รายการบอลพรุ่งนี้ โปรแกรมบอลพรุ่งนี้ โปรแกรมบอลล่วงหน้า ฟุตบอลพรุ่งนี้ ตารางบอลพรุ่งนี้

ข่าวสารและบทความฟุตบอล

10 สุดยอดสโมสรฟุตบอลที่มีแฟนบอลติดตามมากที่สุดในโลก

10 สุดยอดสโมสรฟุตบอลที่มีแฟนบอลติดตามมากที่สุดในโลก

มีการแข่งขันฟุตบอลหลายพันครั้งในแต่ละปีและในหลายร้อยทีมมีการถ่ายโอนต่าง ๆ เกิดขึ้น ดังนั้นจำนวนแฟน ๆ ของสโมสรเหล่านี้จึงเพิ่มขึ้นหรือลดลงทุกปี ...อ่านต่อ
วันที่ 24/05/2563 ชม 19437 ครั้ง

ตารางบอลพรุ่งนี้ 16/01/2565

ตารางบอลพรุ่งนี้ จูบิแลร์ ลีก เบลเยียม

19:30 รอแยล อันท์เวิร์พ 3 - 0 ชาเลอร์รัว 2-0
22:00 เคเอเอส ยูเปน 0 - 2 เซอร์เคอร์ บรูซ 0-0
00:30 อันเดอร์เลชท์ 1 - 1 สตองดาร์ด ลีแอช 1-0
03:00 ราซิ่ง เกงค์ 4 - 1 เบียรส์ชอทวิลริค 2-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ บุนเดสลีก้า เยอรมัน

21:30 เอาก์สบวร์ก 1 - 1 ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต 1-1
23:30 อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์ 2 - 2 กรอยเธอร์ เฟือร์ธ 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ บุนเดสลีก้า 2 เยอรมัน

19:30 ชาลเก้ 04 1 - 1 โฮลสไตน์ คีล 0-0
19:30 ไฮน์เดนเฮลม์ 2 - 1 อิงโกลสตัดท์ 1-0
19:30 เอสเฟาซานด์เฮาเซ่น 0 - 3 เอสเอสวียาห์นเรเกนสบวร์ก 0-2

ตารางบอลพรุ่งนี้ ลีกเอิง ฝรั่งเศส

19:00 แรนส์ 6 - 0 บอร์กโดซ์ 2-0
21:00 สตารส์บูร์ก 3 - 1 มงต์เปลลิเย่ร์ 0-1
21:00 ลอริยองต์ 0 - 0 อองเช่ร์ 0-0
21:00 โมนาโก 4 - 0 แกลร์กมงต์ ฟุต 1-0
21:00 แร็งส์ 0 - 1 เม็ตซ์ 0-0
23:05 ทรัวส์ 0 - 1 โอลิมปิก ลียง 0-1
02:45 โอลิมปิก มาร์กเซย 1 - 1 ลีลล์ 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ ฮอลแลนด์ เอร์ดิวิชั่น

18:15 อูเทร็คท์ 0 - 3 อาแจกซ์ อัมสเตอร์ดัม 0-3
20:30 เอสซี คัมบูร์ 1 - 1 สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม 1-0
20:30 โกรนิงเก้น 0 - 1 พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น 0-1
22:45 ฟอร์ทูน่า ซิตตาร์ด 1 - 2 อาแซด อัลค์มาร์ 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ ซูเปอร์ลีกา โปรตุเกส

22:30 ซานตาคลารา 2 - 2 ซีดี ทอนเดลา 2-0
01:00 วิเซล่า 0 - 2 สปอร์ติ้ง ลิสบอน 0-2
01:30 ฟามาลิเคา 0 - 0 ปากอส เดอ เฟอร์ไรร่า 0-0
03:30 เบเลเนนส์ 1 - 4 ปอร์โต้ 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ ตุรกี ซุปเปอร์ลีก

17:30 อัลเตย์สปอร์ 0 - 2 อลันยาสปอร์ 0-1
20:00 กิริซันสปอร์ 0 - 2 คาซิมปาซ่า 0-1
22:59 ฮาเตย์สปอร์ 4 - 2 กาลาตาซาราย 1-2

ตารางบอลพรุ่งนี้ ลาลีกา สเปน

20:00 เอลเช่ 1 - 0 บียาร์เรอัล 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ กรีซ เนชั่นแนล A

22:15 เออีเค เอเธนส์ 1 - 2 พาไนโทลิกอส อกรีนิออน 1-0
00:30 พานาธิไนกอส 0 - 0 โอลิมเปียกอส ไพรีอัส 0-0
00:30 พาส เจียนนิน่า 1 - 1 พีเออี อโตรมิตอส 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

18:30 ซัสเซาโล่ 2 - 4 เวโรน่า 0-2
21:00 เอซี เวนิช 1 - 1 เอ็มโปลี 0-1
00:00 เอเอส โรม่า 1 - 0 กาญารี่ 1-0
02:45 อตาลันต้า 0 - 0 อินเตอร์ มิลาน 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

21:00 เวสต์แฮมยูไนเต็ด 2 - 3 ลีดส์ ยูไนเต็ด 1-2
21:00 ลิเวอร์พูล 3 - 0 เบรนท์ฟอร์ด 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

19:00 ฮัลล์ ซิตี้ 0 - 2 สโต๊ค ซิตี้ 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ อิตาลี เซเรีย บี

22:15 มอนซ่า 1912 2 - 2 เปรูจา 1-0
22:15 ปอร์เดโนเน่ เอสเอสดี 0 - 1 เลชเช่ 0-1
22:15 สปอล 1 - 1 เบเนเวนโต้ 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ กระชับมิตร คัพ

16:00 มลาด้า โบเลสลาฟ 2 2 - 0 แคลดโน่ 1-0
16:30 สลาเวีย ปราก 2 3 - 3 โซโคล ซิวาไนซ์ 1-2
17:00 เอ็นเคโลโคโมติวา ซาเกร็บ(N) 2 - 3 เอ็นเค โอปาติยา 2-3
19:00 เรโนวา 1 - 1 KF Besa Doberdoll 1-0
19:30 Rostocker FC 1 - 0 SG Dynamo Schwerin 1-0
20:00 อีเอสซี กีสเตมานดี 0 - 3 เอสวี ดรอชเทอร์เซ่น/แอสเซล 0-1
20:00 โครเนนเบอร์เกอร์ เอสซี 3 - 0 ทูเอส เอ็นเนเปเทล 2-0
20:00 วาร์เท็กซ์ 1 - 2 เอ็นเค พับลิคัม เซลเย่ 0-1
20:00 มึนเช่นกลัดบัค(สมัครเล่น) 2 - 1 Fc Remscheid 0-1
20:00 ไพน์เด ลีน่ามีสคอนด์ 2 - 0 วาปรัส ปาร์นู 1-0
20:00 แอตเลติโก้ พาราเนนเซ่ 2 - 0 โอเปราริโอ แฟร์โรวิอาริโอ พีอาร์ 0-0
20:30 เอ็นเค ดูโกพอลเจ 5 - 1 เอฟเค เอสคลาส ดานิโลการ์ด 5-0
20:30 ไฮจ์ดุ๊ก สปลิต 2 - 1 เอ็นเค ซิโรกิ บริเจค 1-1
20:30 ดินาโม ซาเกร็บ 4 - 2 เอฟซี โคเปอร์ 2-1
21:00 TUS Bovinghausen 04 3 - 4 เอฟเอสวีดุยส์เบิร์ก 1-3
21:00 มาริบอร์ 4 - 0 ทริงลาฟ คราน 0-0
21:00 ซาเกลบี้ ลูบิน 1 - 0 ซีเอส โวลุนทารี 1-0
21:30 ซัลธิลล์ เดวอน กัลเวย์(N) 1 - 0 ฟินน์ ฮาร์ปส์ 0-0
02:10 เทรเซ่ พาไรบา 2 - 0 Sete de Setembro PE 1-0
04:15 เบลกราโน่(N) 2 - 0 ยูเนี่ยน เอสปาโนล่า 1-0
07:30 เดเฟนซอร์ สปอร์ติ้ง มอนเตวิโอ(N) 0 - 2 ดานูบิโอ เอฟซี 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ สเปนโคปาเดลเรย์

18:00 แอตเลติโก บาเรียเรส 0 - 1 บาเลนเซีย 0-1
22:00 เรอัล เบติส 2 - 1 เซบีย่า 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ แอฟริกันเนชันส์ คัพ

20:00 แกมเบีย(N) 1 - 1 มาลี 0-0
22:59 ไอเวอรี่โคสต์(N) 2 - 2 เซียร์ราลีโอน 1-0
22:59 ตูนิเซีย(N) 4 - 0 มอริเตเนีย 2-0
02:00 แอลจีเรีย(N) 0 - 1 อิเควทอเรียลกินี 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ พรีเมียร์ลีก อิสราเอล

00:00 ฮาโปเอล ฮาเดร่า 2 - 1 แอชดอด เอ็มเอส 1-1
01:00 ฮาโปเอล เคอร์ยัต 2 - 2 เบต้าเยรูซาเล็ม 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ ตุรกี 2 Ligi A

17:30 เคซิโอเรนกูคู 0 - 0 อียูบสปอร์ 0-0
17:30 Tuzlaspor Kulubu 2 - 1 อัลตินอร์ดู 1-1
20:00 บาลิเคซิสปอร์ 0 - 2 ซัมซั่นสปอร์ 0-1
22:59 บูร์ซาสปอร์ 0 - 0 เอร์ซูรุมสปอร์ บีบี 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น

10:00 ครูซ อาซูล 1 - 0 เอฟซี ฮัวเรซ 1-0
10:05 คลับ ตีฮัวนา 1 - 1 คลับ เลออน 0-1
01:00 โตลูก้า 3 - 1 ซานโตส ลากูน่า 1-1
06:00 ปาชูก้า 2 - 1 ชีวาส กัวดาลาจาร่า 2-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ อิตาลี C1A

21:00 เมสสิน่า รอ เอซี โมโนโปลี
21:00 บารี รอ เอแซต พิเซอร์โน่ เอเอสดี
21:00 Nuovo Campobasso รอ Nuova Monterosi
21:00 คาตาเนีย รอ ปากาเนเซ่
21:00 ยูเว่ สตาเบีย รอ วิโบเนเซ่
21:00 ลาติน่า รอ อเวลลิโน่
21:00 ปาแลร์โม่ รอ ทารันโต้
21:00 โปเทนซ่า รอ คาตันซาโร่
21:00 เอพี เทอร์ริส รอ ฟอกเจีย
21:00 เวอร์ทัสฟรานคาวิลล่า คาลซิโอ้ รอ ฟิเดริส อัลเดียร์
21:00 อัลบิโนเลฟเฟ่ รอ US Fiorenzuola
21:00 ยูเวนตุส(ยู 23) รอ โปร ปาเทรีย
21:00 เลชโก้ รอ เจียน่า เออมินิโอ
21:00 มานโตวา รอ เฟอรัลพิซาโล
21:00 ปาโดวา รอ Legnago Salus
21:00 ปิอาเชนซา รอ ตริเอสติน่า
21:00 โปรเซดโต้ รอ ยูเอส เปอร์โกเลตเต้เซ่
21:00 เซเรกโน่ รอ โปร เวอร์เซลลี่
21:00 เทรนโต้ รอ ซุดติโรล อัลโต้
21:00 ยูเอสดี เวอทุส เวโรน่า รอ เรนาเต้ เอซี
21:00 อันคอน่า รอ กรอสเซโต้
21:00 คาร์ราเรเซ่ รอ โรบูร์ เซียน่า เอส.เอส.ดี.
21:00 กุบบิโอ รอ เรจเจียนา
21:00 ไอโมเลเซ่ รอ เชเซน่า
21:00 ลุคเชเซ่ รอ เอซีดี วีร์ตุส เอ็นเตลล่า
21:00 มอนเตวาชี รอ เฟอร์มาน่า
21:00 ปิสโทลเซ่ รอ ปอนเทเดร่า
21:00 เตราโม่ รอ โมเดน่า
21:00 วิส เปซาโร รอ เปสคารา
21:00 วิเทอเบเซ่ รอ โอลเบีย

ตารางบอลพรุ่งนี้ โปรตุเกส ลีกา เดอ โฮโนร่า

18:00 นาซิอองนาล ดา มาไดร่า 0 - 3 เอสแอล เบนฟิก้า บี 0-2

ตารางบอลพรุ่งนี้ ไซปรัส ดิวิชั่น 1

21:00 อนอร์โธซิส ฟามากุสต้า เอฟซี 2 - 1 เออีเอล ลิมาสซอล 1-0
00:00 อปอลลอน ลิมาสซอล เอฟซี 2 - 0 โอโมเนีย นิโคเซีย เอฟซี 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ซูเปอร์ลีก กรีซ

19:45 อปอลล่อน ลาริสซ่า 1 - 1 Almopos Arideas 1-1
19:45 เวเรีย เอฟซี 4 - 1 เปียริกอส 3-0
19:45 คาลิเทีย 3 - 2 เออร์โกเทลิส 3-2
19:45 เลวาเดียกอส 0 - 0 คาลามาต้า เอโอ 0-0
19:45 อีกาเลโอเอเธนส์ 1 - 0 เออี คาไรสคาคิส 1-0
19:45 ซาคินทอส 0 - 2 ดิโอโกรัส 0-1
19:45 พานเซอร์ไรกอส 2 - 2 Thesprotos 2-0
19:45 AO Episkopis Rethymno 1 - 0 AE Kifisias 0-0
19:45 Ierapetra 3 - 1 Asteras Vlachioti 3-0
22:00 เออีแอล ลาริซ่า 1 - 0 นิกี โวลอส 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ แอลจีเรีย ดิวิชั่น 1

21:00 เอเอสโอ ชเลฟ 1 - 2 ซีอาร์ เบลูอิซดัด 0-0
21:00 เจเอส คาบิลี่ 3 - 0 เอ็นซี มากร้า 1-0
21:00 ยูเอส บิสกรา 2 - 0 ซีเอส กงส์ต็องตีน 1-0
22:00 ยูเอสเอ็ม อัลเจอร์ 1 - 1 เอ็มซี แอลเจอร์ 0-0
22:00 เจเอส ซาอัวร่า 4 - 1 ปาราดัว เอซี 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ พรีเมียร์ลีก อังกฤษ(W)

19:00 เดอร์แฮมไวลด์แคทส์ เอลเอฟซี (ญ) 2 - 3 คริสตัล พาเลซ (ญ) 2-2
21:00 แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส(ญ) 0 - 1 บริสตอล อะคาเดมี่ (ญ) 0-1
21:00 ชาร์ลตัน แอธเลติก (ญ) 1 - 0 เลเวส (ญ) 1-0
21:00 ลิเวอร์พูล (ญ) 1 - 0 วัดฟอร์ด (ญ) 0-0
21:00 London City Lionesses (w) 3 - 1 ซันเดอร์แลนด์ (ญ) 2-0
21:00 เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด (ญ) 3 - 1 โคเวนทรี (ญ) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ แอลเบเนีย ซุปเปอร์ลีก

19:45 Egnatia 0 - 3 ปาร์ติซานี ทิราน่า 0-0
19:45 เคเอส คาสตริโอติ(N) 2 - 0 ตูตา เดอร์เรซ 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ลิเบียพรีเมียร์ลีก

20:00 Al Mahalla 1 - 1 อัล-ชาต 0-0
20:00 Al-Ahli Tripoli 3 - 1 Al Khmes 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ เลบานอน ลิก

19:15 Al Bourj 2 - 0 Al-Hikma 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ FA ฟุตบอลหญิง อังกฤษ คัพ

21:00 อ็อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด (ญ) 2 - 0 คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้ (ญ) 1-0
21:00 มิลตัน คียนส์ ดอนส์ (ญ) 0 - 1 เซาแธมป์ตันเอฟซี (ญ) 0-0
21:00 เบิร์นลีย์ (ญ) 6 - 1 เชฟฟิลด์ (ญ) 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ คอสตาริกา พรีเมียร์ ดิวิชั่น

00:00 คาร์ตาจีเนส เดปอร์ติวา เอสเอ 2 - 1 มูนิซิปัล เปเรซ เซเลดอน 1-1
04:00 จิคาราล เซอร์โคบา รอ Guanacasteca
05:00 เดปอร์ติโบ ซาปริสซ่า 1 - 2 เอดี ซาน คาร์ลอส 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ เอลซัลวาดอร์ พรีเมียร์ ดิวิชั่น

04:00 Once Municipal 1 - 1 ซีดี ฟาส 0-1
04:00 หลุยส์ แองเจิล เฟอร์โป 1 - 0 มูนิซิพาล ลิเมโน่ 1-0
04:00 อลิอันซ่าซาน ซัลวาดอร์ 0 - 2 เอ.ดี. อิสิโดร เมตาแพน 0-0
04:15 CD Platense Municipal Zacatecoluca 0 - 1 ซานต้า เทคล่า 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ฮอลแลนด์ อีเรสดิวิเชีย ฟุตบอลหญิง

18:15 ซโวลเล่ (ญ) 1 - 4 เอฟซี ทเวนเต้ เอ็นส์เชเด้ (ญ) 1-2

ตารางบอลพรุ่งนี้ เบลเยี่ยม ฟุตบอลหญิง 1st เนชั่นแนล

21:00 อุด-เฮเวอร์ลี ลิวเวน 2 (ญ) รอ Royal FC Liege (w)

ตารางบอลพรุ่งนี้ กัวเตมา ลาลีกา

23:30 ซีดี มาลากาเตโก 2 - 0 คลับ เซลาจู เอ็มซี 1-0
00:00 ซีเอสดี โซโลลา 0 - 0 โคบาน อิมเพเรียล 0-0
02:15 ซานตา ลูเซีย คอสซูมาวาป้า 0 - 2 ซีเอสดี มูนิชิปัล 0-0
04:00 กัวสตาโตยา 3 - 0 เดปอร์ติโว อิซทาปา 2-0
06:00 คลับ คอมมูนนิคาซิอองเนส 7 - 0 Nueva Concepcion 4-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ เยอรมันลีกา 3

19:00 เอสซี เวิร์ล 2 - 0 เวิร์ซบูร์ก คิกเกอร์ส 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ไทย พรีเมียร์ลีก

18:00 โปลิศ เทโร เอฟซี 0 - 1 นครราชสีมา เอฟซี 0-1
18:00 เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด 2 - 2 บางกอกกล๊าส เอฟซี 1-0
18:30 เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด 1 - 4 บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ สเปน ซุเปอร์โคปา เดอ เอสพานา

01:30 เรอัล มาดริด(N) 2 - 0 แอธเลติก บิลเบา 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ออสเตรเลียสตรีลีก

10:05 Wellington Phoenix (W) 2 - 3 บริสแบน โรว์(ญ) 2-1
12:05 เวสต์เทิร์น ซิดนีย์ วันเดอร์เรอร์(ญ) 0 - 1 เมลเบิร์น วิคตอรี่(ญ) 0-0
14:45 นิวคาสเซิล เจ็ทส์ (ญ) 1 - 1 เพิร์ท กลอรี่(ญ) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ UAE Etisalat เอมิเรตคัพ

20:00 อิตติฮัต คาลบา 0 - 2 บานนี่ ยาส 0-0
22:59 อัล ชาร์จาห์ 0 - 0 อัล อาห์ลี ดูไบ 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ UAE ลีก ดิวิชั่น 1

20:00 อาห์ลี อัล ฟูจารัช 1 - 2 อัล อราบี 0-2
20:00 อัล ไทด์ 0 - 2 ดูบา อัลฮัสซัน 0-1
20:00 มาซาฟี่ 2 - 1 อัลจาซิร่า อัลฮัมร่า 2-0
20:00 อัล ทาวอน(เอมิเรตส์) 2 - 1 อัล รัมซ์ 0-0
20:00 ดิบา ฟูไจรัช 3 - 0 ฮัทต้า คลับ 2-0
20:00 แมสฟุท 1 - 1 City Club 1-1
20:05 อัล ฮัมริยา 1 - 1 อัลบาเตห์ 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ Turkey Bayanlar 1. Ligi

16:00 1207 Antalya Muratpasa (w) 3 - 1 โคเจลี บายัน (ญ) 0-1
16:00 คาราเดนิซ อีเรกลิสปอร์ (ญ) 1 - 7 เบซิคตัส(ญ) 0-4
16:00 Kayseri Genclerbirligi (W) 1 - 0 แทร็บซอนสปอร์ (ญ) 1-0
16:00 Sivasspor (W) 2 - 1 Yabancilar (w) 0-0
16:00 Fenerbahce SK (W) 3 - 1 อาเหม็ดสปอร์(ญ) 1-0
16:00 Hatayspor (W) 0 - 3 Fatih Vatan Spor (w) 0-0
16:00 Fatih Karagumruk (W) 1 - 1 อดาน่า อิดมานยูร์ดูสปอร์ (ญ) 1-1
16:00 Rizespor (W) 0 - 3 เอแอลจี สปอร์(ญ) 0-1
16:00 Galatasaray SK (W) 1 - 1 โคเนค เบล (ญ) 1-1
16:05 กิเรคเบอร์นู (ญ) 0 - 7 อทาเชียร์ เบเลดิเย่ (ญ) 0-3
17:00 Dudulluspor (W) 1 - 4 Hakkarigucu SK (w) 1-3
18:00 ฟอมเก็ต เจนคลิก (ญ) 1 - 0 Altay SK Izmir (W) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ บราซิล โคปา SP Juniores

21:00 บาเฮีย (เยาวชน)(N) 1 - 5 มิราสโซล เอฟซี (เยาวชน) 0-4
01:00 โบตาโฟโก้ อาร์เจ ( เยาวชน)(N) 1 - 1 เรเซนเด้ อาร์เจ (ยู 20) 0-0
03:15 เกรมิโอ โนโวริซอนติน(เยาวชน)(N) 2 - 5 อเมริกา เอ็มจี (เยาวชน) 1-1
05:30 ฟลูมิเนนเซ อาร์เจ (เยาวชน)(N) 1 - 2 ซานโตส(เยาวชน) 0-2

ตารางบอลพรุ่งนี้

17:30 โอซาซูนา (ยู 19) 2 - 2 ซีดี อลาเบส(ยู 19) 0-1
18:00 เอสปันญ่อล(ยู 19) 2 - 1 มายอร์กา(ยู 19) 1-0
18:00 บิลเบา(ยู19) 2 - 1 เออิบาร์(ยู 19) 0-1
18:00 เซลต้า บีโก้(ยู 19) 1 - 1 เดปอร์ติโบ ลา คอรุนญ่า (ยู 19) 0-1
22:00 กรานาดา (ยู 19) 2 - 0 เลกาเนส(ยู 19) 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ เม็กซิโก พรีเมียร์ ดิวิชั่น A

05:00 ยูนิเวอร์ซิดาด กัวดาลาจาร่า 3 - 1 Pumas Tabasco 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ อังกฤษ ใต้ พรีเมียร์ลีก ฟุตบอลหญิง

20:00 ชิชิสเตอร์ ซิตี้(ญ) รอ Bridgwater United (W)
21:00 อิปสวิช (ญ) 9 - 0 ควีนส์ ปาร์ค เรนเจอร์ส (ญ) 0-0
21:00 มิลตัน คียนส์ ดอนส์ (ญ) 0 - 1 เซาแธมป์ตัน (ญ) 0-0
21:00 ชิชิสเตอร์ ซิตี้(ญ) 0 - 5 ลอนดอน บีส (ญ) 0-0
21:30 พลีมัธ อาร์ไกล์ (ญ) 2 - 1 พอร์ทสมัธ (ญ) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ บาห์เรน ดิวิชั่น 2

22:15 อัล ทัดมัน 2 - 2 บูไสทีน 0-1
22:15 อัล ชับบับ 3 - 2 เมลคิยา 1-1
22:15 อิซ่า ทาวน์ 1 - 4 บาห์เลน เอสซี 1-2

ตารางบอลพรุ่งนี้ ไซปรัส ดิวิชั่น 2

19:30 Olympiada Lympion 0 - 1 อัลกิ โอโรกลินี 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ แอลจีเรีย U20 ลีกเยาวชน

16:05 ยูเอส บิสกรา(ยู 21) 1 - 2 ซีเอส คอนสแตนติน (ยู 21) 1-1
16:15 เจเอส ซาอัวรา(ยู21) 2 - 1 ปาราดอ เอซี (ยู21) 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ ไนจีเรีย พรีเมียร์ลีก

22:00 กอมเบยูไนเต็ด 0 - 0 เอ็นยิมบาอินเตอร์เนชั่นแนล 0-0
22:00 นาซซาราวายูไนเต็ด เอฟซี 2 - 1 โลบี สตาร์ส 1-0
22:00 ริเวอร์ ยูไนเต็ด 3 - 0 ควาร่า ยูไนเต็ด 1-0
22:00 วิคกิ ทัวร์ริส 1 - 2 รีโมสตาร์ 0-1
22:00 อาเบีย วอร์ริเออร์ส 1 - 0 ฮาร์ทแลนด์ เอฟซี 1-0
22:00 เอนูกูเรนเจอร์สอินเตอร์เนชั่นแนล 2 - 0 เอ็มแอฟเอ็ม เอฟซี 2-0
22:00 เคโน พิลเลร์ส 1 - 0 ไนเจอร์ โทรนาโดส เอฟซี 0-0
22:00 พลาเทอู ยูไนเต็ด 5 - 0 Akwa Starlets 2-0
22:00 Shooting Stars SC 2 - 2 ซันไชน์ สตาร์ เอฟซี 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ สเปน Bizkaia-Tercera ดิวิชั่น

17:30 Giner Torrero 0 - 0 Biescas 0-0
17:30 รีแคมบีออส โคลอน ซีดี 0 - 1 Atzeneta UE 0-0
17:30 ซีดี โคโรเนีย มอสคาร์โด 0 - 0 ซีเอฟ ทริวาล บัลเดราส 0-0
17:30 Portmany 2 - 0 ซีดี บินิสซาเลม 1-0
17:30 อัลคอร์ค่อน บี 3 - 1 CF Fuenlabrada Promesas 1-1
17:30 อาร์ซีดี คาราบันเซ่ 0 - 2 เอสเอดี วิลล่าแวร์เด ซาน แอนเดรียส 0-1
17:30 เรอัล ซาราโกซ่า 2 2 - 0 Epila CF 1-0
17:30 UD Almansa 0 - 2 ซีดี อิเยร์กาส 0-0
17:30 Torrejon CF 0 - 1 ซีดีเอฟ เทรส แคนโตส 0-0
17:45 เอดี ซีเอทเต้วิลล่า 2 - 2 Selaya FC 0-1
17:45 Barreda Balompie 2 - 1 เอสดี แทกิลเอสคูโด้ 1-0
17:45 Barbastro 0 - 0 Santa Anastasia 0-0
17:45 ซีดี กัวร์นิโซ 1 - 1 เอสดี โนย่า 0-0
18:00 Inter Ibiza 3 - 1 ซีเอฟโซลเลอร์ 0-0
18:00 RSD อัลกาล่า เอนาเรส 1 - 0 AD Complutense Alcala 1-0
18:00 ยูดี ลอส บาร์ริออส 0 - 0 ซีดี การีนา 0-0
18:00 ซีพี บียาร์โลเบลโด 2 - 0 AD San Clemente 1-0
18:00 EG El Palmar 1 - 0 Mazarron CF 1-0
18:00 ซีอี เมร์คาดัล 0 - 1 ซีเอฟ แพรทเจส เด คัลเวีย 0-0
18:00 มันเชโก้ ซิวดัด 0 - 0 Quintanar Del Rey 0-0
18:00 ลาส โรซัส 3 - 0 ปาร์ลา เอสคูเอลา 2-0
18:00 รีล เจน 3 - 1 UD Torre del Mar 1-0
18:00 Son Veri 2 - 1 CD Murense 1-0
18:00 คอนสตานเซีย 0 - 3 UD Poblense 0-1
18:00 แอตเลติโก้ เด มาดริด บี 0 - 0 Ursaria 0-0
18:00 ฮอสปิตาเลย์ 4 - 2 โปรลา เด มาฟูเม็ต ซีเอฟ 2-0
18:00 เบติ โคซโค เคอี 1 - 2 CD Huarte 0-1
18:00 เรอัล มูร์เซีย 2 0 - 1 เยคราโน ดิปอติโว 0-1
18:00 ซีดี เตรรา 3 - 0 ซีดี คาเบเซนเซ 2-0
18:00 Castellon B 0 - 0 เอลเซ่ ซีเอฟ อิลคิตาโน่ 0-0
18:00 แอตเลติโก้ มาลากูโน 1 - 3 Atletico Porcuna CF 0-0
19:00 CD Buzanada 1 - 1 วิลล่า ซานตา ไบร์กิด้า 1-1
19:00 ลันซาโรเต้ 1 - 0 ลาส พัลมาส ซี 0-0
19:00 CD Vera 0 - 1 ซีดี ซานต้าเออร์ซูล่า 0-1
22:00 SD Borja 2 - 1 CD Caspe 1-1
22:00 CD Serverense 1 - 1 มายอร์ก้า 2 0-0
22:00 CD Torrijos 1 - 1 ซีดี กวาดาลาฮารา 1-0
22:00 Racing Murcia 1 - 0 CD Bullense 0-0
22:00 ซีเอ มอนซอน 3 - 0 CD Binefar 2-0
22:00 ซีดี คารินเยนา 2 - 1 CD Robres 1-1
22:00 Sofan 1 - 2 Racing Villalbes 1-1
22:15 เดปอร์ติวา มีเนอร่า 3 - 1 CD Bala Azul 2-1
22:15 CD Cantolagua 1 - 0 UDC Txantrea KKE 0-0
22:30 CF Alondras 0 - 2 ซิลวา เอสดี 0-0
22:30 ยูดี ลอส กราเลส 2 - 1 ลา ยูเนียน ซีเอฟ 0-0
22:30 ซีเอซิลบอลเนโร 1 - 1 Murchante 1-0
22:30 โอริฮูร่า 4 - 0 ยูเอฟ เบนิกานีม 3-0
22:30 ลา โฮย่า ลอร์ก้า 2 - 2 เอฟซี คาร์ตาจีนา บี 0-2
22:30 เอฟซี คาร์ทาเกน่า 1 - 3 ฟิวดัส เด มุลเซีย 0-1
22:30 AD Llerenense 1 - 1 โมราโล ซีพี 0-0
22:30 กัลโลเวรา 3 - 2 อูเซอาเอมเม่มูร์เซีย ซีเอฟ บี 0-0
22:30 ซีเอฟ เปราลาดา 1 - 1 ซีพี ซาน คริสโทบอล 0-1
22:30 CD Don Alvaro 3 - 0 UP Plasencia 2-0
22:30 โอลิเวนซา เอฟซี 0 - 1 CD Azuaga 0-0
22:30 ยูอี โอลอต 5 - 1 เอฟซี วิลาฟรานกา 2-0
22:30 Archena Sport 2 - 3 คาราวากา เวอราครูซ 1-0
22:59 CD Naval 2 - 0 กิมนาสติก ตอร์เรลาเบก้า 1-0
22:59 CDFC La Calzada 1 - 1 ซีดี อัลกูไนโน 0-1
22:59 ซีดี กัวจูเอโล 3 - 1 CD Ribert 2-0
22:59 ยูบี คอนเควนเซ่ 1 - 2 Villacanas 0-0
22:59 ยูดี ซาน เปโดร 0 - 1 ยูเวนตุส ตอร์เรโมลินอส ซีเอฟ 0-1
22:59 CA Vianes 3 - 1 CA River Ebro 1-1
22:59 ออร์ฟาโร 1 - 2 โอโยเนซา 1-1
22:59 CD Olimpic Xativa 0 - 1 บาเลนเซีย ซีเอฟ เม็สตัลยา 0-1
00:00 กอร์โดบา บี รอ CD Rota
00:00 เรเครติโบ อูเอลบา รอ ลูเซน่า
00:00 ลา โรด้า ซีเอฟ 0 - 3 วิลลารูเบีย ซีเอฟ 0-0
00:00 ซีดี เอล ปาโล รอ CD Huetor Tajar
00:00 UE Vilassar de Mar 1 - 0 ยูอี ฟิกูเรส 0-0
00:00 CD Pozoblanco รอ โคนิล ซีเอฟ
00:00 Torredonjimeno รอ อัลฮัวริโน เตอ ลา ตอร์เระ
00:00 ยูอี แซนท์ส 0 - 1 CE Manresa 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ เม็กซิโก ฟุตบอลเยาวชน U20

22:00 โตลูกา(ยู 20) 4 - 2 ซานโตส ลากูน่า(ยู20) 3-1
22:00 ปาชูก้า(ยู20) 1 - 2 ชีวาสกัวดาลาจาร่า (ยู20) 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ บราซิล Campeonato Baiano Division

02:00 วิตอเรีย บีเอ 1 - 1 จัวเซียเรนเซ่ บีเอ 1-1
04:30 United Nations Club 0 - 0 Barcelona BA 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

00:45 ฮาโปเอล รานาน่า (ญ) 1 - 2 เอเอส มหาวิทยาลัยเทลอาวีฟ (ญ) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ บราซิล Campeonat Potigurar

00:55 อเมริกา นาตาล อาร์เอ็น 1 - 0 เอเอสเอสยู อาร์เอ็น 1-0
01:00 ซานตา ครูซ เดอ เนทัล อาร์เอ็น 3 - 0 โปติกัวร์-ซีเอ็น อาร์เอ็น 2-0
01:00 ซีอี ฟอร์คา อี ลูซ อาร์เอ็น 1 - 4 เอบีซี อาร์เอ็น 1-2
01:55 โปชิกัวร์ อาร์เอ็น 0 - 0 โกลโบ 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ อังกฤษ เหนือ พรีเมียร์ลีก ฟุตบอลหญิง

20:00 ดาร์บี้ เค้าท์ตี้(ญ) รอ บริกเฮาส์ ทาวน์ หญิง
20:00 มิดเดิลสโบรห์(ญ) รอ วูล์ฟแฮมป์ตัน(ญ)
20:00 เวสต์ บรอมวิช ดับเบิ้ลยูเอฟซี (ญ) รอ ฟิลด์ เอลเอฟซี(ญ)
21:00 ฮัดเดอส์ฟีลด์ทาวน์ (ญ) 2 - 1 น๊อตติ้งแฮม ฟอเรสต์(ญ) 2-0
21:00 ฮัลล์ ซิตี้ ( ญ ) 1 - 3 Loughborough Lightning (W) 1-1
21:00 ฟิลด์ เอลเอฟซี(ญ) 6 - 1 มิดเดิลสโบรห์(ญ) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ไทย ดิวิชั่น 1

18:00 ระยอง เอฟซี 3 - 2 แพร่ ยูไนเต็ด เอฟซี 1-0
18:30 ขอนแก่น เอฟซี 0 - 1 ลำพูน วอร์ริเออร์ 0-0
19:00 ลำปาง เอฟซี 2 - 2 ราชนาวีสโมสร 0-1
19:00 ราชประชา เอฟซี 2 - 1 นครปฐม เอฟซี 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ อิรัก ลิก

17:45 Zakho 0 - 0 Naft Misan 0-0
18:00 อัล-นาฟ 1 - 0 Samarra 0-0
18:00 อัล ฮานลาบา 1 - 0 Al Minaa 1-0
18:00 แบกแดด 0 - 1 Al Talaba 0-0
22:59 อัล โชลต้า 2 - 1 Al Diwaniya 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ ฟุตบอลหญิง ไอซ์แลนด์คัพ

19:00 อัฟตูเลดิ้ง (ญ) 5 - 1 Thor/KA Akureyri (w) 3-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ ก็อตแลนด์ พรีเมียร์ ลีก หญิง

20:00 อเบอร์ดีน (ญ) 2 - 3 สปาร์ตันส์ (ญ) 1-0
20:00 กลาสโกว์ ซิตี้ (ญ) 1 - 0 แฮมิลตันเอฟซี (ญ) 0-0
21:00 ฮาร์ทส์ (ญ) 0 - 5 กลาสโกว์ เรนเจอร์ส (ญ) 0-3
22:59 มาเธอร์เวลล์(ญ) 2 - 2 Partick Thistle (w) 1-1
23:10 ฮิเบอร์เนี่ยน (ญ)(N) 1 - 1 กลาสโกว์ เซลติก (ญ) 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ ตุรกี A2 ลีก U19

15:00 Keciorengucu U19 2 - 0 Eyupspor U19 0-0
16:00 เบอร์ซาสปอร์ (ยู19) 0 - 1 Erzurum BB U19 0-0
16:00 อัลเตย์ สปอร์ (ยู 19) 1 - 1 อลันยาสปอร์(ยู 19) 0-0
16:00 บาลิเคเซอร์สปอร์ (ยู 19) 1 - 2 ซัมซุงสปอร์ ยู19 0-0
16:05 ทูสลาสปอร์(ยู19) 0 - 0 อัลตินอร์ดู (ยู 19) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ อินโดนีเซีย ซุปเปอร์ ลีกา

20:00 เปอซิปูร่า จายาปูร่า 0 - 0 เปอร์ซิราย่า บันดา อเชด 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ฟุตบอลหญิง อังกฤษซูเปอร์ลีก

21:00 เลสเตอร์ ซิตี้(ญ) 1 - 0 ไบรท์ตัน เฮช เอ (ญ) 0-0
01:45 ท็อตแน่ม ฮ็อทสเปอร์ (ญ) 1 - 1 เวสต์ แฮม ยูไนเต็ด (ญ) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ พรีเมียร์ลีก สเปน(W)

17:00 เรอัล เบติส ( ญ ) 2 - 0 เออิบาร์ (ญ) 1-0
17:00 เลบานเต้ ยูดี (ญ) 2 - 3 แอธเลติก คลับ บิลเบา (ญ) 1-2
17:30 แอตเลติโก้ เด มาดริด (ญ) 3 - 2 สปอร์ติง เดอ ฮูเอลวา(ญ) 0-1
18:00 เซบีญ่า เอฟซี (ญ) 3 - 1 Colegio Aleman Valencia Women 1-0
19:00 ยูดี กรานาดีลล่า เทเนรีเฟ่ ซัว (ญ) 1 - 0 CD Alaves (w) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ อิตาลี ฟุตบอลผู้หญิง ดิวิชั่น 1

18:00 Pomigliano (w) 0 - 5 ยูเวนตุส(ญ) 0-2
18:30 ฟิออเรนติน่า (ญ) 1 - 6 ซาสซูโอโล่ (ญ) 1-1
20:30 อินเตอร์ มิลาน(ญ) 1 - 1 นาโปลี(หญิง) 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ อันดอร์รา CUP

17:00 เอฟซี เรนเจอร์ส 0 - 5 ยูอี เอ็นกอร์ดานี่ 0-2
17:00 อินเตอร์ คลับ เอสคัลเดส 3 - 0 เซนต์ จูเลีย 2-0
21:00 เอฟซี ออร์ดิโน 0 - 2 เอฟซี ซานต้าโคโลม่า 0-0
21:00 ยูอี ซานต้า โคโลม่า 6 - 2 Encamp 0-0
00:55 Atletic America 0 - 2 Penya Encarnada 0-1
01:00 ซีอี คาร์โรอิ 2 - 1 ลา มัสซานา 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ดัตช์คัพ (W)

19:30 Bavel (W) 1 - 0 Eldenia (W) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ BRA SPB

03:00 AA Corisabba 2 - 2 อัลโต พีไอ 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ กระชับมิตร

04:00 เปรู 1 - 1 ปานามา 1-0
05:30 โคลัมเบีย 2 - 1 ฮอนดูรัส 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ลีกา de elite

18:00 ซีดี มอนทิคาร์โล 5 - 1 Lun Lok 2-0
20:15 CF Benfica Macau 0 - 4 เฉิงฟุง 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ กานาพรีเมียร์

22:00 Ashanti Gold 4 - 0 เอลมินา ชาร์ค 2-0
22:00 Accra Hearts of Oak 4 - 1 เตชิมันซิตี้ 1-0
22:00 Real Tamale United 2 - 0 Bibiani Gold Stars 2-0
22:00 อาดัวน่าสตาร์ส 1 - 1 Accra Lions 1-1
22:00 Medeama SC 0 - 0 อักกรา เกรท โอลิมปิกส 0-0
22:00 WAFA 1 - 1 กาน่า ดรีม เอฟซี 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ จาเมกา พรีเมียร์ลีก

03:00 อาร์เน็ท การ์เดน 1 - 2 คาวาเลียร์ เอฟซี 0-0
03:15 วอเตอร์เฮาส์เอฟซี 2 - 1 มอนทีโก เบย์ ยูไนเต็ด 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ สเปนกันดา ดิวิชั่น บี

18:00 ยูดี โลโกรนเยส บี 3 - 0 นาซาร่า 2-0
19:45 เลกาเนส บี 1 - 1 ยูเนี่ยน แลงเกรโอ 1-0
21:00 SD Huesca II 2 - 0 Cerdanyola del Valles 1-0
22:59 มัล เมนอร์ 1 - 0 ซีดี เอล อีจิโด 0-0
23:30 เซสต้าโอ 0 - 0 ซีดี อิซาร่า 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ฝรั่งเศส ฟุตบอลเยาวชน U19 ลีก

17:00 บอร์กโดซ์(ยู 19) 1 - 2 แบรสต์(ยู 19) 1-1
18:00 อฌักซิโอ้(ยู 19) 4 - 0 ตูลูส (ยู 19) 0-0
20:00 ปงตาร์ลิเยร์ (ยู 19) รอ ดิฌง(ยู 19)
20:00 St Pryve St Hilaire U19 รอ Feignies U19
20:30 USSA Vertou ยู19 1 - 0 แก็งก็อง(ยู 19) 1-0
20:30 เมริกนาเคส ยู19 1 - 0 เลอ ม็องส์(ยู19) 0-0
20:30 อองเช่ร์ เอสซีโอ (ยู 19) 1 - 0 ลาวาล(ยู 19) 0-0
20:30 ตูร์(ยู 19) 2 - 0 อาวรองเช่(U19) 1-0
20:30 น็องซี่(ยู 19) 1 - 1 โซโชซ์(ยู 19) 0-0
20:30 ปารีส เอฟซี(ยู 19) 2 - 3 ทรัวส์(ยู 19) 0-0
20:30 Torcy U.S(U19) 0 - 1 โอลิมปิก ลียง(ยู 19) 0-1
20:30 โอร์แลงส์ ยูเอส 45 (ยู 19) 0 - 2 ปารีส แซงต์แชร์กแมง(ยู 19) 0-0
20:30 ล็องส์(ยู 19) 2 - 0 ดร็องซี(ยู 19) 0-0
20:30 เอเวรอซ์(ยู19) 2 - 0 ลีลล์(ยู 19) 0-0
45+วินาที โคโลเมียร์ส (ยู 19) 0 - 0 Istres U19 -
20:30 นีมส์(ยู 19) 1 - 3 นีซ (ยู 19) 0-0
45+วินาที มงต์เปลลิเย่ร์(ยู 19) 0 - 0 แคนเนส เอเอส (ยู 19) -
20:30 เอเอส เบซิเอร์(ยู 19) 1 - 1 โอลิมปิก มาร์กเซย(ยู 19) 1-0
20:30 แซงต์ เอเตียน(ยู 19) 4 - 2 ตูลง(ยู 19) 2-1
22:00 โมนาโก(ยู 19) 21 - 0 Pieve di Lota U19 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ Greece Divison C

27วินาที Makedonikos FC 0 - 0 AE Lefkimmis -
20:00 Thyella Rafinas 2 - 0 Aias Salaminas 1-0
20:00 พานาเลฟซิไนกอส 0 - 1 Proodeftiki FC 0-0
20:00 แพนทรากิกอส 1 - 3 อิลิโอปูลิ 0-1
20:00 Megas Alexandros Orfaniou 2 - 1 Aris Avatou 0-0
20:00 พานิโอนิออส 2 - 0 AE Neapolis 0-0
20:00 Agios Matthaios 4 - 1 Asteras Kalirachis 4-0
20:00 Nestos Chrisoupolis 1 - 1 Pandramaikos 1-0
20:00 Posidonas Neas Michanionas 2 - 1 AEP Kozani 1-1
20:00 Karavas 2 - 2 Asteras Varis 1-2
20:00 Iraklis Larisas 0 - 1 Ypato 0-0
20:00 APO Keratsini 0 - 1 เอทนิกอส ปิเรอุส 0-0
20:00 ไอติโตส สปาต้า 1 - 0 AE Pyliou 1-0
20:00 Iraklis Zygou 0 - 2 Anagennisi Giannitson 0-1
20:00 Orfeas Xanthis 1 - 2 Thermaikos Thermis 0-0
20:00 AO Charavgiakos 0 - 1 Ermis Meligous 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ตุรกี ลีก 2

17:00 อดิยามานสปอร์ 3 - 1 เบเลดิเย แวนสปอร์ 2-1
17:00 อัฟเจต อัฟยอนสปอร์ 0 - 2 โบดรุมสปอร์ 0-2
17:00 Yeni Diyarbakirspor 2 - 0 โครัม เอฟเค 2-0
17:00 เออร์กินิ วิไลมิซิ 3 - 0 ซาริเยอร์ 1-0
17:00 อินโกลสปอร์ 3 - 1 ออสมานลิสปอร์ เอฟซี 1-0
17:00 นีเด อนาโดลู เอฟเค 1 - 3 โซมาสปอร์ 0-1
17:00 ซาคาร์ยาสปอร์ 2 - 0 เบย์เบิร์ท โอเซล ไอดาเรสปอร์ 0-0
17:00 เซริก เบเลดิเยสปอร์ 0 - 3 คาห์รามานมาราสส์สปอร์ 0-1
17:00 อัคฮีซาร์ เบเลดิเยสปอร์ 0 - 0 ซองกุลดัค 0-0
17:00 อันคารา เดไมสปอร์ 2 - 1 ซานลิอูร์ฟาสปอร์ 2-0
17:00 เอสคิเซไฮสปอร์ 2 - 1 Bursa Niluferspor AS 1-0
17:00 Ispartaspor 1 - 3 Bukaspor 0-1
17:00 กึร์เชฮีร์ เบเลดิเยสปอร์ 3 - 1 พาซาสปอร์ 1-0
17:00 นาซิลลี เบเลดิเยสปอร์ 1 - 1 เคอร์คลาเรลีสปอร์ 0-0
17:00 ทาซัส แอดแมน ยูร์ดู 0 - 0 อนาโดลู เซลคอคลุสปอร์ 0-0
17:00 ยูทัส ยูแซกสปอร์ 1 - 1 อาเหม็ดสปอร์ 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ ตุรกี 3. ลัก บี

17:00 Agri 1970 Spor 1 - 2 Celspor 0-0
17:00 Dai Lin Jissbon 1 - 0 EdirnesporGenclik 0-0
17:00 Cankaya FK 1 - 3 ออฟสปอร์ 1-1
17:00 Ceyhanspor 1 - 5 กูมัสฮาเนสสปอร์ 0-4
17:00 เฟธิเยสปอร์ 1 - 0 Turk Metal Kirikkale 0-0
17:00 Karaman Belediyesi Spor 5 - 1 คาร์เดเมียร์ คาราบุคสปอร์ 2-0
17:00 คาซิยาก้า 1 - 2 อีร็อกสปอร์ 0-0
17:00 โมด้าเฟน สปอร์ 0 - 0 Mardin BB 0-0
17:00 เทปีซิค บีเลดิเย่ สปอร์ 0 - 1 ออร์ดูสปอร์ 0-0
17:00 Karaman Belediyespor 0 - 2 Catalca Spor 0-1
17:00 Kelkit Belediye Hurriyet 1 - 1 Erbaaspor S 1-0
17:00 บาสเก็นท์ อคาเดมี่ เอฟเค 0 - 5 Nevsehirspor Genclik 0-2
17:00 Osmaniyespor 3 - 0 ซานคักเทเป เอฟเค 3-0
17:00 Yeni Orduspor 3 - 1 Kusadasispor 3-0
17:00 Carsambaspor 1 - 1 Sile Yildizspor 1-0
17:00 Elazig Belediyespor 2 - 1 ฮาเซทเทเป้ เอสเค 1-0
17:00 76 Igdir Belediye spor 2 - 1 Kestel 0-0
17:00 Erzin Belediyespor 2 - 1 Aksarayspor 1-0
17:00 มาลัทย่า เยซิลเยิร์ท เบเลดิเยสปอร์ 0 - 1 ดัคซีสปอร์ 0-1
17:00 ยอมราสปอร์ 0 - 0 Darica Genclerbirligi 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ BRA SE

02:00 อีตาบายานา 4 - 0 CS Maruinense 2-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ซูเปอร์ลีกเคนยา

19:00 Bidco United 1 - 1 โซฟาพาก้าเอฟซี 1-0
19:00 ทัสเคอร์ 0 - 1 ไนโรบี สตาร์ ซิตี้ 0-0
19:00 กอร์ มาเฮีย 2 - 0 FC Talanta 0-0
19:00 เคซีบี 2 - 3 กากาเมก้า โฮมบอยซ์ 1-1
19:00 วาซิโต้ เอฟซี(N) 2 - 1 เอ็นโซเอียยูไนเต็ด 2-0
19:00 Vihiga Bullets 1 - 1 บานดาริ 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ รวันดา National League

17:30 กอริลล่าเอฟซี 1 - 1 Bugesera 1-1
19:00 Nyanza FC 6 - 1 Akagera FC 1-0
19:00 Vision FC 1 - 1 Sunrise FC 0-0
20:15 Kiyovu FC 0 - 0 เอพีอาร์ เอฟซี 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ไทยลีกดิวิชั่น 2

15:30 บางกอก เอฟซี 5 - 2 Thonburi United FC 3-0
15:30 ปทุมธานี ยูไนเต็ด 1 - 1 ชัยนาท ยูไนเต็ด 0-0
15:30 Nonthaburi United 2 - 2 สยาม เอฟซี 0-0
15:30 เชียงรายล้านนา 0 - 6 อุทัยธานี เอฟซี 0-2
15:30 Muangnont Bankunmae FC 0 - 0 สมุทรปราการเอฟซี 0-0
15:30 อัสสัมชัญ ธนบุรี 4 - 2 หัวหิน ซิตี้ 2-1
15:30 สุรินทร์ โขงชีมูล 2 - 5 เมืองเลย ยูไนเต็ด 2-2
16:00 แม่โจ้ ยูไนเต็ด 1 - 0 น่าน เอฟซี 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ เอลซัลวาดอร์สำรองลีก

01:00 Once Deportivo de Ahuachapán U20 0 - 0 CD FAS Reserves 0-0
01:00 Alianza FC San Salvador Reserves 3 - 1 AD Isidro Metapan Reserves 2-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ เบลเยียมลีกสมัครเล่น

20:30 ฟราน โบเรียนส์ รอ Thes Sport
21:00 เควีเค ไทอ์เนน รอ Sint-Eloois-Winkel
21:00 Royal Knokke รอ เอฟซีวี เด็นเดอร์ อีเอช
21:00 แอฟเซ ลีแอช รอ La Louviere Centre
21:00 URS Lixhe-Lanaye รอ รูเปล บูม

ตารางบอลพรุ่งนี้

01:30 CD Chalatenango Reserves 2 - 5 Atletico Marte Reserves 1-2

ตารางบอลพรุ่งนี้ แซมเบีย ซูเปอร์ลีก

20:00 กรีน อีเกิลส์ 0 - 0 เพาเวอร์ ไดนาโมส์ 0-0
20:00 เซสโก้ ยูไนเต็ด เอ็นโดลา 1 - 0 คาบเว วอร์ริเออร์ส 1-0
20:00 Green Buffaloes 0 - 1 Nkwazi 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ คอสตาริกา 2.Liga

00:00 พันตาเรนนัส 0 - 1 เอดี การ์เมลิต้า 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ กัวเตมาลา D2

00:00 เดปอร์ติโว ซานาราเต้ 1 - 0 ซี.เอส.ดี. คอมมูนนิคาซิอองเนส บี 0-0
00:00 CD Suchitepequez 1 - 1 Puerto San Jose 1-0
01:00 Coatepecano IB 1 - 0 Deportivo Xinabajul 1-0
04:00 Juventud Pinulteca FC 3 - 3 เดปอร์ติโว มิกต์แลน 1-1
04:00 CSD Agua Blanca 0 - 0 ซีดี ซากาปา 0-0
04:00 เดปอร์ติโบซานเปโดร 3 - 1 ซิเคียนาเล่เอฟซี 1-1
04:10 Chimaltenango FC 1 - 0 เดปอร์ติโวมีชโก 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ อังกฤษ U23 พรีเมียร์ลีก

19:00 มิดเดิลสโบรห์ (ยู 23) 3 - 2 ซันเดอร์แลนด์ (ยู 23) 2-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ อาร์เจนตินา Torneo B

03:10 San Jorge de Almagro 1 - 0 CA Defensores San Roque 0-0
03:30 Talleres de Perico 1 - 0 อัลตอส ฮอร์นอส ซาปลา 0-0
03:30 CA Belgrano Parana 0 - 1 แอตเลติโก้ ปารานา 0-0
04:00 SC Argentino 1 - 1 FADEP Mendoza 0-1
04:00 กวารานี เอ ฟรังโก 2 - 0 Victoria Curuzu 2-0
04:10 Sarmiento de La Banda 2 - 1 Union Santiago 2-1
05:00 Primero de Mayo 0 - 1 Sol de America de Formosa 0-0
06:00 Ferrocarril Sud Olavarria 2 - 1 อัลเวียร์ 0-0
06:00 ซีดี ลิเบอร์ตาด 0 - 0 Argentina Quilmes Rafaela 0-0
06:00 Costa Brava 2 - 2 Embajadores 1-1
06:35 Liniers 4 - 0 Huracan de Tres Arroyos 1-0
77 วินาที Club Sportivo 9 de Julio 2 - 1 ซาร์เมียนโต ลีโอเนส 1-1
06:50 แอตเลติโก้ ซาน จอร์จ 3 - 0 Atletico Carcarana 2-0
07:00 Mariano Moreno Junin 1 - 1 Social Atletico Television 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ เม็กซิโก Segunda Division

01:00 Montaneses FC 3 - 0 Deportivo Dongu 2-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ไอร์แลนด์ลีก Leinster Senior

18:00 เกลนวิลล์ เอฟซี 2 - 3 Skerries Town FC 1-1
18:00 Killester Donnycarne 1 - 2 Wayside Celtic 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ แทนซาเนียลีกเอิง 1

20:00 ทานซาเนีย ไพรซัน 0 - 2 เคเอ็มซี เอฟซี 0-1
20:00 คอสเทล ยูนิออน 0 - 2 ยัง แอฟริกันส์ 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ สเปนพรีเมียร์ลีก B หญิง

17:00 Athletic Bilbao C (W) 0 - 2 Real Sociedad II (W) 0-0
18:00 Gijon FF (w) 4 - 0 Oviedo (w) II 2-0
18:00 ดีเอ็นเอส เด เบเลน (ญ) 4 - 2 ซีดีอี โอลิมปีโกเดอมาดริด(ญ) 2-0
18:15 Victoria CF (W) 1 - 2 Sardoma CF (w) 0-0
18:45 San Ignacio (w) 3 - 2 Racing Santander II (W) 1-2
19:00 Las Majoreras (w) 5 - 2 CD Tarsa (w) 3-1
19:30 ราโย บาเยกาโน 2 (ญ) 1 - 2 CD Atletico Lince (W) 0-0
22:15 Bizkerre (w) 0 - 0 Osasuna II (W) 0-0
22:30 Anorga KKE (w) 3 - 0 Arratia CD (w) 1-0
22:59 Cadiz (w) 2 - 1 CFF Olympia Las Rozas (w) 1-0
23:30 CD Fontsanta Fatjo (W) 0 - 5 Huesca (w) 0-3

ตารางบอลพรุ่งนี้ อิตาลี Serie D

20:30 เลคนาโน 3 - 0 การาวัจจิโอ 0-0
20:30 Lentigione 3 - 0 Aglianese 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ สเปน Segunda Women

18:00 รีล โอเวียโด (ญ) 0 - 1 อัตเลติโก มาดริด บี (ญ) 0-0
18:00 ซานตาเทเรซา ซีดี (ญ) 3 - 1 อัลฮามา ซีเอฟ (ญ) 1-1
18:00 ซีอี ซีกัลป์ (ญ) 0 - 3 อาร์ซีดี เอสปันญ่อล (ญ) 0-1
19:00 CD Juan Grande (w) 1 - 1 UD Granadilla Tenerife Sur B (w) 0-1
22:15 คอร์โดบา(ญ) 0 - 0 Cacereno (W) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ กาตาร์ลีกสำรอง

21:45 อัล ไซลีย่า เอสซี (สำรอง) 0 - 0 อัล-อราบีโดฮา(ยู 23) 0-0
21:45 อัล ซาดด์(สำรอง) 1 - 1 อัล เรย์ยาน(สำรอง) 1-0
21:45 อัล การาฟา(ยู 23) 0 - 2 อัล-ดูฮาอิล (ยู 23) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ อิตาลี Serie D Cup

20:30 ปราโต้ 1 - 2 US Follonica Gavorrano 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ ยิบรอลต้าพรีเมียร์ Div

22:00 เอฟซี ลินคอล์น 4 - 0 คอลเลจ 1975 เอฟซี 2-0
00:30 FCB Magpies 4 - 0 แมนเชสเตอร์ 62 เอฟซี 3-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ Portugal Campeonato Nacional

17:30 วาลาดาเรส ไกอา เอฟซี (ญ) 2 - 0 Varzim (W) 2-0
18:00 Coruchense 1 - 3 Grupo Desp Lagoa 0-1
22:00 มาร์ ติโน 2 - 3 ยูเอสซี ปาเรเดส 0-2
22:00 Limianos 5 - 2 Forjaes 1-0
22:00 CF Os Belenenses 0 - 0 Pero pinheiro 0-0
22:00 Salgueiros 4 - 0 CD Gouveia 2-0
22:00 ลัวเล็ทตาโน 4 - 0 บาเรียเรนเซ่ 1-0
22:00 กอนโดมาร์ 1 - 6 เอสพี เอสพินโฮ 1-2
22:00 Marinhense 2 - 2 Aidan Heinus 2-2
22:00 เอดี โอวาเรนเซ่(ญ) 3 - 2 AD Grijo (w) 1-0
22:00 Vila Mea 2 - 1 เบอร์โก้ เอสซี 0-1
22:00 Tirsense 0 - 0 มิรานเดลา 0-0
22:00 เบนฟิก้าเคสเตโลบรานโค 1 - 3 ปราเอียนเซ่ 0-2
22:00 Ferreira de Aves 1 - 0 GDSC Alvarenga 0-0
22:00 วิลาเวอเดินเซ่ 1 - 1 วิอาเนนเซ่ 0-1
22:00 AD Castro Daire 2 - 0 เลคา 0-0
22:00 Sertanense FC 0 - 0 Clube Condeixa 0-0
22:00 Juventude de Evora 4 - 0 อิมอร์ตัล 2-0
22:00 Rio Ave (W) 0 - 3 เบนฟิก้า ( ญ ) 0-2
22:59 GD Fontinhas 2 - 2 GD Vitoria Sernache 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้

21:00 LaLiga Academy HPC 2 - 2 Al-Hilal United FC 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้ Lebanese Premier 2

19:15 Al Islah Burj 0 - 3 Al Ahli Nabatieh 0-2

ตารางบอลพรุ่งนี้

20:00 วิทาโล 1 - 1 บูจุมบูรา ซิตี้ 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

19:00 เซนต์ แมรี 1 - 2 คิริกะยูไนเต็ด 0-1
19:00 NEC FC Bugolobi 2 - 1 Black Star Masanafu 0-1
19:00 SC Lamancia 3 - 2 Bwaise Industrial Area FC 1-1
19:00 Katwe United 5 - 6 Kisugu United 3-2
19:00 Ntinda United FC 2 - 4 Catda FC 1-3
19:15 Nsambya SC 3 - 0 Lufula FC 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

01:00 Desportiva Alianca AL 0 - 0 CS Esportivo AL 0-0
02:00 ASA 1 - 0 Dinamo EC 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

20:00 สปอร์ติง(ญ) 0 - 1 Famalicao (w) 0-0
22:00 เอสโตริล(ญ) 2 - 0 Atletico CP (W) 2-0
22:00 CA Ouriense (w) 1 - 3 Amora (w) 0-2
22:00 คลับ อัลแบร์กาเรีย(ญ) 0 - 3 บราก้า(ญ) 0-2

ตารางบอลพรุ่งนี้ เม็กซิโก Liga MX Femenil

01:00 พูอีบลา(ญ) 0 - 3 มอนเทอร์เรย์(ญ) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

12วินาที Seneca CF U19 0 - 0 ซาน เฟลิกซ์ ซีเอฟ(ยู19) -

ตารางบอลพรุ่งนี้

16:00 เลฟโคเทียนิคโครเซีย(ญ) 7 - 2 Yeroskipou FC (w) 5-1
16:00 Nea Salamis Famagusta (w) 4 - 0 Lakatamia FC (w) 1-0
16:00 โอโมเนียนิคโกเซีย(ญ) 2 - 2 Aris Limassol (w) 2-1
16:00 Apollon Lympion (w) 1 - 6 AMOK Chrysomilia (w) 1-3

ตารางบอลพรุ่งนี้

22:00 Dynamic Togolais 2 - 0 AS Togo-Port 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

05:00 เอสวี ลา ฟาม่า 4 - 0 SV Sporting 1-0
07:00 สปอร์ต คลับยูไนเต็ด 1 - 5 ราซิ่ง คลับอรูบา 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้

22:00 AS Police Porto-Novo 0 - 2 Coton Sport Ouidah 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้

22:59 ซานต้าลูเซีย เอฟซี (สำรอง) 0 - 1 ซีเอสดี มูนิชิปัล(สำรอง) 0-1
00:00 กัวสตาโตยา(สำรอง) 3 - 2 เดปอร์ติโว อิคทาพา(สำรอง) 1-1
03:00 มาลากาเตโก(สำรอง) 1 - 2 เซลาฆู(สำรอง) 0-2

ตารางบอลพรุ่งนี้

14:15 Brigade Boys FC 0 - 4 มาชฮินดรา เอฟซี 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

18:00 Artouz 1 - 1 Al-Nabek 1-1
18:00 Ommal Hama 3 - 0 Musfat Banyas 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

20:00 Kengold FC 1 - 1 Pan African 1-0
20:00 Transit Camp 3 - 1 Mashujaa FC 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

27วินาที Managua FC (W) 0 - 0 Somotillo FC (W) -
22:00 Zacarias (W) 0 - 7 UNAN Managua (W) 0-3
22:10 AD Leyendas (w) 0 - 4 Aguilas de Leon (W) 0-1

ตารางบอลพรุ่งนี้

18:00 สปอร์ติง บราก้า 2 0 - 1 ซีเอฟคาเนลาส 2010 0-1
22:00 S. Joao Ver 0 - 0 Pevidem SC 0-0
22:00 เอสซี ยูเนี่ยน ตอรเรียนเซ่ 1 - 0 UD Santarem 1-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

20:30 เลอ อาฟร์(ญ) 2 - 2 ลีล(ญ) 1-0
20:30 Thonon Evian FC (W) 0 - 0 Nimes MG (W) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

20:00 CR Ain Harrouda (w) 2 - 4 SC Casablanca (W) 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้

17:00 Coastal Heroes 2 - 1 วิฮิก้า ยูไนเต็ด 0-1
19:00 Muhoroni Youth 2 - 0 Mara Sugar FC 2-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

02:00 ซาปริสซ่า (ญ) 0 - 3 CS Herediano (w) 0-1
03:00 SUVA Sports (w) 1 - 0 Sporting FC (W) 0-0

ตารางบอลพรุ่งนี้

19:30 Future FC 2 - 1 พีระมิดส์ เอฟซี 0-1
22:00 มิเซอร์ เอล มาคาซาห์ 2 - 1 El Sharqia Dokhan 0-1
22:00 เอล-เอติฮัด อเล็กซานเดรีย 2 - 2 เอล มาสรี่ 1-1

ตารางบอลพรุ่งนี้ 16/01/2565



ตารางบอลพรุ่งนี้BRA SE, BRA SPB, FA ฟุตบอลหญิง อังกฤษ คัพ, Greece Divison C, Lebanese Premier 2, Portugal Campeonato Nacional, Turkey Bayanlar 1. Ligi, UAE Etisalat เอมิเรตคัพ, UAE ลีก ดิวิชั่น 1, กระชับมิตร, กระชับมิตร คัพ, กรีซ เนชั่นแนล A, ก็อตแลนด์ พรีเมียร์ ลีก หญิง, กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี, กัวเตมา ลาลีกา, กัวเตมาลา D2, กาตาร์ลีกสำรอง, กานาพรีเมียร์, คอสตาริกา 2.Liga, คอสตาริกา พรีเมียร์ ดิวิชั่น, จาเมกา พรีเมียร์ลีก, จูบิแลร์ ลีก เบลเยียม, แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ, ซูเปอร์ลีก กรีซ, ซูเปอร์ลีกเคนยา, ซูเปอร์ลีกา โปรตุเกส, แซมเบีย ซูเปอร์ลีก, ไซปรัส ดิวิชั่น 1, ไซปรัส ดิวิชั่น 2, ดัตช์คัพ (W), ตุรกี 2 Ligi A, ตุรกี 3. ลัก บี, ตุรกี A2 ลีก U19, ตุรกี ซุปเปอร์ลีก, ตุรกี ลีก 2, แทนซาเนียลีกเอิง 1, ไทย ดิวิชั่น 1, ไทย พรีเมียร์ลีก, ไทยลีกดิวิชั่น 2, ไนจีเรีย พรีเมียร์ลีก, บราซิล Campeonat Potigurar, บราซิล Campeonato Baiano Division, บราซิล โคปา SP Juniores, บาห์เรน ดิวิชั่น 2, บุนเดสลีก้า 2 เยอรมัน, บุนเดสลีก้า เยอรมัน, เบลเยี่ยม ฟุตบอลหญิง 1st เนชั่นแนล, เบลเยียมลีกสมัครเล่น, โปรตุเกส ลีกา เดอ โฮโนร่า, ฝรั่งเศส ฟุตบอลเยาวชน U19 ลีก, พรีเมียร์ลีก สเปน(W), พรีเมียร์ลีก อังกฤษ(W), พรีเมียร์ลีก อังกฤษ, พรีเมียร์ลีก อิสราเอล, ฟุตบอลหญิง อังกฤษซูเปอร์ลีก, ฟุตบอลหญิง ไอซ์แลนด์คัพ, เม็กซิโก Liga MX Femenil, เม็กซิโก Segunda Division, เม็กซิโก พรีเมียร์ ดิวิชั่น A, เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น, เม็กซิโก ฟุตบอลเยาวชน U20, ยิบรอลต้าพรีเมียร์ Div, เยอรมันลีกา 3, รวันดา National League, ลาลีกา สเปน, ลิเบียพรีเมียร์ลีก, ลีกเอิง ฝรั่งเศส, ลีกา de elite, เลบานอน ลิก, สเปน Bizkaia-Tercera ดิวิชั่น, สเปน Segunda Women, สเปน ซุเปอร์โคปา เดอ เอสพานา, สเปนกันดา ดิวิชั่น บี, สเปนโคปาเดลเรย์, สเปนพรีเมียร์ลีก B หญิง, ออสเตรเลียสตรีลีก, อังกฤษ U23 พรีเมียร์ลีก, อังกฤษ ใต้ พรีเมียร์ลีก ฟุตบอลหญิง, อังกฤษ เหนือ พรีเมียร์ลีก ฟุตบอลหญิง, อันดอร์รา CUP, อาร์เจนตินา Torneo B, อิตาลี C1A, อิตาลี Serie D, อิตาลี Serie D Cup, อิตาลี เซเรีย บี, อิตาลี ฟุตบอลผู้หญิง ดิวิชั่น 1, อินโดนีเซีย ซุปเปอร์ ลีกา, อิรัก ลิก, เอลซัลวาดอร์ พรีเมียร์ ดิวิชั่น, เอลซัลวาดอร์สำรองลีก, แอฟริกันเนชันส์ คัพ, แอลจีเรีย U20 ลีกเยาวชน, แอลจีเรีย ดิวิชั่น 1, แอลเบเนีย ซุปเปอร์ลีก, ไอร์แลนด์ลีก Leinster Senior, ฮอลแลนด์ อีเรสดิวิเชีย ฟุตบอลหญิง, ฮอลแลนด์ เอร์ดิวิชั่น,